Chọn lựa vải áo dài sao cho đẹp và tinh tế nhất

Thảo luận trong 'Chuyện Phiếm' bắt đầu bởi xsmbme, 5/11/16.

1. xsmbme

xsmbme New Member

Áo dài truyền thống xưa nay nó là thứ mà luôn được mọi người ưa chuộng, bởi vì tà áo dài thướt tha mang đến vẻ đẹp hiện đại cũng như xen lẫn vẻ đẹp truyền thống.
    Chính vì vậy để bạn có được một bộ áo dài thật đẹp, và con phải hợp với thân hình cũng như tôn lên được nét đẹp của người mặc thì ngoài những kiểu dáng hay màu sắc thì cách chọn vải may rất quan trọng với các bạn đó nhé.

Đặc biệt, đối với các xu hướng gần đây, thì với những sản phẩm có họa tiết hoa văn hay hình học, cùng với thêu vẽ đều được ưa chuộng hơn vì những nét trẻ trung cá tính mà chính bởi nét hiện đại của nó mang lại.

Bạn có muốn sở hữu cho mình một bộ áo dài mang đậm chất truyền thống hay là cách tân mang hơi hướng hiện đại mới mẻ bắt mắt chưa? Sau đây Showroom Linh Bùi - BST áo dài truyền thống đẹp sẽ giới thiệu bạn cách chọn vải tuyệt vời nhất mà đương nhiên là để bạn có thể may được những chiếc áo dài đẹp nhất.

Chọn lựa vải áo dài sao cho đẹp và tinh tế nhất

- Với chất liệu vải lụa nó có đặc điểm mềm và rất nhẹ hay có nhiều họa tiết hoa văn nhỏ nó là lựa chọn thích hợp cho những cô nàng thích phong cách nhẹ nhàng và nữ tính.

Ren đó là chất liệu được rất nhiều chị em ưa chuộng nhất và đón nhận nhiều nhất đối với những người yêu thích tà áo dài đậm chất nữ tính thướt tha và duyên dáng.

- Voan đó là chất liệu hơi kén dáng một chút vì với chất liệu này nó thường dành cho các quý cô có những thân hình chuẩn bởi voan mỏng nó ôm sát cơ thể nó sẽ để lộ nhiều khuyết điểm nếu bạn không biết cách tiết chế. Nhưng chất liệu này thiết kế thành ao dai du tiec thì rất tuyệt vời.

Tuy nhiên, nếu bạn có yêu thích và dành tình cảm cho chất liệu vải này, chúng ta vẫn có thể sở hữu được cho mình một bộ áo dài bằng voan cùng những kết hợp chất liệu khác, hoặc có thể thêm lớp lót hay họa tiết để tránh cảm giác phản cảm.

Những chất liệu vải đẹp nhất cho áo dài đẹp nhất tại Linhbui.vn

Chọn vải may áo dài chúng ta cũng cần chú ý đến vóc dáng của người diện nó. Với vóc dáng đậm và thấp nên chọn cho mình kiểu vải che được những khuyết điểm của cơ thể, về chất liệu bạn không nên chọn chất liệu vải bóng bởi nó sẽ khiến cho người mặc vì nhìn vậy sẽ khiến bạn đẫy đà rất nhiều.

Chúng ta có thể chọn cho mình những chiếc áo dài họa tiết là dạng hoa dây kéo dài từ ngực trở xuống tới hết tà áo, điều này tạo cho bạn cảm giác thanh mảnh hơn cho cơ thể của bạn. Với màu áo dài bạn hãy chọn cho mình tông sẫm hay các màu nóng như đỏ,… vì với thân hình mập bạn nên chọn vải may áo dài với kiểu vải in hoa và chất liệu vải trơn.

Những người có thân hình dáng người gầy, cao hãy chọn cho mình tông màu nhạt, sáng cùng hoa văn lớn và màu trắng hoặc vàng,…

Hãy để cho những cách chọn chất liệu vải áo dài tinh tế nó sẽ mang đến cho bạn một hình dáng đẹp hơn trong những dịp đặc biệt của chính mình. Đừng quên tham khảo BST Áo Dài Dạo Phố Đẹp - Linhbui.vn bạn nhé!

Đang tải...