Áo dài như thế nào là đẹp nhất và phù hợp nhất với dáng người mập

Thảo luận trong 'Chuyện Phiếm' bắt đầu bởi xsmbme, 4/12/16.

Tags:
  1. xsmbme

xsmbme New Member

Để lựa chọn cho mình trang phục áo dài đẹp nhất phù hợp với thân hình của người mập trước hết chị em nên chú ý đến vóc dáng của mình. Hôm nay áo dài Linh Bùi xin tư vấn cho các bạn những góp ý giúp bạn xóa tan nỗi lo về thân hình mập mạp của mình giúp bạn trở nên duyên dáng và sang trọng lịch sự hơn.

Đầu tiên bạn nên quan tâm đến chất liệu vải, những loại vải có chất liệu co giãn và thoáng mát, không có độ bóng sẽ đánh lừa thị giác giúp thân hình trở nên thon gọn, thanh mảnh hơn.

Ngày nay những chiếc áo dài ren cũng được chị em mặc nhiều nhưng đôi khi nó cũng làm lộ thân hình ngấn mỡ của chị em vì vậy nên chọn cho mình chất liệu vải ren mềm mại, thoáng, có họa tiết hoa văn phù hợp sẽ đem lại cho bạn cảm giác tự tin và quyến rũ hơn tạo nên một tổng thể hài hòa và cân đối nhất là phù hợp với Áo dài dự tiệc sẽ đem lại vẻ đẹp

Áo dài như thế nào là đẹp nhất và phù hợp nhất với dáng người mập

Không phải chị em có thân hình mập mạp là mặc áo dài không đẹp, mỗi thân hình đều có một nét đẹp đặc trưng riêng.

Áo dài có đặc điểm rất mềm mại và thướt tha bay bổng vì vậy bắt cứ ai cũng có thể mặc được. Bạn không nên chọn cho mình trang phục áo dài với chất liệu vải bóng, vì với loại vải này bạn sẽ làm lộ nhược điểm của cơ thể với những ngấn mỡ thừa, thân hình sẽ trở nên đẫy đà gây mất thẩm mỹ.

Chiêm ngưỡng BST áo dài dạo phố tại Linhbui.vn bạn nhé!

Những kiểu vải trơn, những họa tiết hoa văn đơn giản, hay hoa dây kéo dài từ trên ngực xuống dưới tà áo hoặc những hoa văn chạy dọc từ trên cổ áo xuống dưới eo tạo cảm giác thanh thoát, mảnh mai hơn cho cơ thể.

Đối với những người có thân hình mập mạp, tròn trịa nên chọn cho mình những mẫu áo dài có màu sắc đậm như: tím than, đỏ đậm, xanh dương,..hay những hình lập thể, đường kẻ sọc kéo thẳng từ trên cổ áo xuống dưới tà.

Linhbui.vn có mẫu và kiểu dáng áo dài đa dạng
    Do có thân hình mập nên bạn sẽ có chiếc cổ ngắn chính vì vậy nên chọn cho mình những chiếc áo dài cổ tròn, cổ thuyền, cổ trái tim,…vừa thoáng mát, thoải mái lại che được khuyết điểm của mình.

Nếu bất đắc dĩ muốn chọn cho mình chiếc áo dài cổ cao thì nên chọn những chiếc áo dài có cổ cao tầm 3 cm là phù hợp nhất với dáng người của bạn. Do ngoại hình của các bạn như vậy nên may áo ôm người vừa vặn, tránh rộng quá làm thân hình thêm đẫy đà hơn còn nếu chặt quá thân hình sẽ bị lộ những ngấn mỡ thừa kém tinh tế.Tránh những chiếc áo dài có họa tiết cầu kỳ, kém thẩm mỹ, tay áo ngắn sẽ lộ bắp tay to đây không phải là lựa chọn dành cho người có thân hình mập mạp.

Hãy lựa chọn cho mình trang phục đẹp mắt nhất tại Linhbui.vn và trung cập: https://www.facebook.com/bstaodaitruyenthonglinhbui.vn/ tại đây sẽ có mẫu áo dài thích hợp với dáng người để che được những khuyết điểm trên cơ thể của bạn.

Đang tải...